Sáng 22/5, Liên đoàn Lao động quận Tân Bình phối hợp cùng Ủy ban MTTQ Việt Nam quận, Hội Liên hiệp Phụ nữ quận, Quận đoàn, Hội Chữ thập đỏ quận và UBND Phường 15 tổ chức “Ngày hội Công nhân lao động” năm 2022, Ngày hội “Vì sức khỏe người lao động” năm 2022.
Tham dự có: ông Hoàng Thái Cương, Phó Chánh Văn phòng LĐLĐ Thành phố; ông Nguyễn Thái Bình, Phó trưởng Ban Phong trào Ủy ban MTTQ Việt Nam Thành phố; ông Trần Văn Tuấn, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ Thành phố; bà Trương Thị Thu Vân, Phó Trưởng phòng Ban Tổ chức – Kiểm tra Hội LHPN Thành phố; ông Nguyễn Hoàng Long, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy; bà Phạm Thị Thành, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Trưởng Ban Dân vận Quận ủy; ông Trần Đức Phương, Ủy viên Ban Thường vụ Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam quận; bà Thái Thị Lan Chi, Quận ủy viên, Phó Chủ tịch UBND quận; ông Đặng Bình Yên, Quận ủy viên, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Quận ủy; ông Đinh Trần Thanh Tâm, Quận ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ quận; ông Nguyễn Tài Luật, Chủ tịch UBND Phường 15…cùng đại diện các phòng, ban xây dựng Đảng, thường trực các đơn vị phối hợp tổ chức ngày hội…
Ngày hội diễn ra trong không khí vui tươi, sôi nổi với nhiều hoạt động như: Phiên chợ Nghĩa tình với các gian hàng bình ổn, bày bán các sản phẩm với giá ưu đãi từ 5% – 30% cho đoàn viên công đoàn và CNVC-LĐ quận; cùng các gian gian hàng ẩm thực, hớt tóc miễn phí, tư vấn, giới thiệu việc làm, tuyên truyền về BHXH, BHYT…đã mang đến cho người lao động có thêm nhiều những phúc lợi, chăm lo và được cập nhật, phổ biến thêm nhiều kiến thức pháp luật về lao động, việc làm; Tổ chức diễn tập PCCC cho công nhân lao động tại khu trọ có đông công nhân; thực hiện chương trình “Áo dài – Trao gửi yêu thương”, đã trao tặng 308 bộ áo dài cho nữ công nhân nhà trọ…
Cùng ngày, LĐLĐ quận tổ chức Ngày hội Vì sức khỏe người lao động. Đã có hơn 150 lượt công nhân lao động, con công nhân lao động được các y, bác sĩ Bệnh viện Tân Bình phổ biến kiến thức chăm sóc sức khỏe khi mắc Covid-19 và hậu nhiễm; tư vấn sức khỏe; trao quà và phát thuốc miễn phí tổng trị giá 22.800.000 đồng.
Dịp này, Ban tổ chức ngày hội đã trao 250 phiếu mua hàng cho công nhân lao động với tổng trị giá 25.000.000 đồng; chăm lo cho 30 nữ công nhân và 18 thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá 33.600.000 đồng; thăm 5 gia đình công nhân tiêu biểu (trong đó có 1 nữ công nhân khuyết tật)…
HÌNH ẢNH CHI TIẾT TẠI NGÀY HỘI TRÊN FANPAGE CÔNG ĐOÀN QUẬN (MỜI ANH, CHỊ CÙNG BẤM VÀO ĐÂY ĐỂ XEM)